Trong quý III năm 2017, Văn phòng PSAV đã phối hợp cùng với Viện IPSARD, tổ chức GIZ và công ty Bayer để cùng thống nhất tổ chức Hội nghị Tầm nhìn ngành hàng Gạo và Lễ ra mắt nhóm công tác PPP ngành hàng Gạo. Hoạt động này được tổ chức nhằm cập nhật tình hình chung về các chính sách và yếu tố thị trường lúa gạo tại Việt Nam; tăng cường hợp tác chiến lược phát triển bền vững chuỗi giá trị lúa gạo theo mô hình đối tác Công Tư; giới thiệu Nhóm công tác đối tác Công Tư ngành hàng Gạo. Hoạt động dự kiến được tổ chức vào tháng 11 năm 2017 tại Thành phồ Hồ Chí Minh.
Có thể xin cơ chế đặc thù làm 1 triệu ha lúa chất lượng cao2024/06/28
Mô hình Forward Farming giúp trồng lúa giảm 1,5 - 4 triệu đồng/ha2024/06/11
Việt Nam - Trung Quốc thúc đẩy xuất khẩu nông sản qua các Nghị định thư mới2024/06/06
Khai mạc tập huấn kinh tế tuần hoàn trong chuỗi giá trị cà phê tại Sơn La2024/05/23